ช่วยแนะนำ nakedbike สำหรับบคนสูง 180+ ทีครับ

กระทู้คำถาม
โดนส่วนตัวเป็นคนชอบรถใหญ่แต่อยากได้ nakedbike ครับเพราะขับแต่ในเมือง เลยเป็นปัญหาในการเลือกรถมาก โดยผมเองสูง 186 ก็เลยอยากได้รถที่เหมาะสมกับตัว อาจจะไม่ต้องเหมาะมากก็ได้นะ T^ T เพราะมันคงไม่มีให้เลือกมาก งบก็มีอยู่ 1.5 แสนครับ ที่เล็งๆไว้ก็คงจะเป็น
1.TNT300  (ส่วนคันนี้รถดูเล็กใหมผมไม่เคยเห็นของจริงครับแต่ รีวิวส่วนใหญ่ พาใจไปแล้ว)เม่าเคาะซื้อ
2.CB300f     (ผมไม่เคยเห็นของจริงนะแต่เห็นคนสูง 180 ค่อเม้นในกระทู้ใหนนี่แหละ ดูไม่น่าเกลียดเลย)
3.Z250    (ความเท่มากับราคาที่หมดตังพอดี คันนี้มันคงดูเล็กไป)

. .............. . ส่วนสูง 186 ซม. น้ำหนัก 65 = ผมเป็นคนผอมสูงครับ
แต่ในใจก็แอบชอบทรงสปอร์ตนิดนึงเพราะว่ามันคงเข้ากับตัวเรา แต่อย่างว่าครับ ขับไปเรียนขับในเมือง ขับไปซื้อกับข้าว ขับไปหาไรกิน
จะให้ขับรถสปอร์ตผมรู้สึกแปลกๆไปนิดนึงนะ ฮาๆๆ ในใจก็คงมี
1.Ninja300 (ที่ราคาทำผมเก็บเงินเหนื่อย) แต่ก็เป็นทรงสปอร์ตหนึ่งในใจนะ
2.CBR300r (แต่ดีไซน์ตัวรถทำผมชอบมาก แต่! มีสูบเดียว เสียงคงไม่ใช่.. )
3.Ninja250 (ราคากำลังดีเลยครับ :3)

โดยส่วนตัวเป็นคนไม่ขับรถเร็วครับเพราะสติขาดๆหายๆ กลัวตายด้วยเม่าตาสว่าง ลักษณะเด่นที่ชอบคือ .....เสียง .....ดีไซน์ .....คุณภาพ
ยังก็ช่วยแนะนำด้วยนะครับ :3 *ผิดกฏของ pantip ยังไงก็ขอโทษด้วยนะครับ โพสต์นี้กระทู้แรกเลลย 5555+
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่