ปรึกษา lens olympus 45f1.8 กับ 75 f1.8 ครับ

สอบถามครับ  พอดีผมสนใจจะเปลี่ยนมาใช้ mirorless
สนใจ เลนส์ olympus
-45 f1.8
-75 f1.8
อยากถ่าย portrait แฟน กับ เบบี๋ ลูกชายครับ
รบกวนน้าๆที่มีประสพการณ์ให้ความเห็นหน่อยครับว่านอกจากระยะที่ต่างกัน รูรับแสงเท่ากัน แล้ว
1 ความแตกต่างของภาพ แสง เป็นอย่างไรบ้าง และ
2 ความเหมาะสมกับจุดประสงค์การใช้งานครับ
ขอบคุณมากๆครับ ถ้ามีรุปปลากอบที่ถ่ายจากเลนส์ แฉกไฟ หรือ
โบเก้ให้ชมด้วยก้เป็นพระคุณมากเลยครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่