ทำยังไงดีคะ เมื่อคนในครอบครัวทุบตีสัตว์ แต่เราห้ามไม่ได้ ได้แต่ขอให้สัตว์อโหสิให้

เราอยากมาขอคำแนะนำเพื่อนๆหน่อยค่ะ บ้านเราเลี้ยงหมาแต่หมาชอบเห่าเสียงดังพี่เราเลยชอบตีมัน เราควรทำไงดีคะ
พี่เราชอบ ไปล่าสัตว์ป่ามากิน มาขายค่ะ อาจเป็นเพราะบ้านจนไม่ค่อยมีงานทำ จึงต้องไปล่ามา แต่สัตว์ก็รักชีวิตของมัน เราก็ต้องเลี้ยงชีวิตของเรา เราจะทำไงดีคะ เพื่อเป็นการขอโทษสัตว์เหล่านั้น ทุกครั้งที่พี่เราต้องฆ่าหนือทำร้ายสัตว์เหล่านั้นเราก็ได้แต่ขอ​อโหสิกรรม แทนพี่เรา เราว่าจะไปทำบุญซื้อสัตว์ที่ตลาดมาปล่อยเพื่อนๆมีคำแนะนำไหมคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่