ช่วยแนะนำกล้อง action camera หน่อยครับ

คือผมมีงบไม่เยอะครับ ไม่เกิน 5000 บาท โดยส่วนตัวแล้วแค่ถ่ายรูปตัวเองและก็ถ่ายวิวสวยๆครับ ไม่ถ่ายวิดีโอและก็ไม่ได้ใช้ติดรถนะครับ
ไม่ใช่คนที่ชอบถ่ายรูปมากนัก แค่อยากได้กล้องสักตัวที่ไม่แพงมาก พอดีไม่อยากใช้โทรศัพท์ถ่ายรูปนะครับ
ที่ดูรูปจาก Action Camera เห็นรูปแล้วค่อยข้างจะถูกใจ เลยอยากขอคำแนะนำเพื่อนๆด้วยครับ
ที่อ่านคร่าวๆก็มี Yi Camera, SJcam แต่ไม่เคยใช้มาก่อนไม่ค่อยรู้เรื่องเลยครับ
ขอบคุณครับ

แต่ถ้าเพื่อนๆมีกล้องแบบอื่นก็แนะนำได้เลยนะครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่