ถามเรื่อง flash กับ trigger ช่วยเข้ามาแนะนำหน่อยครับผู้รู้

กระทู้คำถาม
ตอนนี้มี 70d แล้วก็มีแฟรช pixel mago อยู่2 อยากได้ ทริกเกอ มาใส่ยิ่งแฟรชแยก
1.ช่วยแนะนำหน่อยควรใช้ trigger หน่อยครับ มีงบ 3500
2. เราต้องซื้อเป็นชุดแบบนี้ผมต้องซื้อ2ชุดเลยหรอ ครับ ซื้อแบบ
3.สามารถซื้อตัวส่งสัญญานตัวนึง ตัวรับสัญญาณ2ตัวได้มั๊ยครับ
ปล.ช่วยตอบให้ครบทั้ง3คำถามหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่