จะเอารูปออกจาก iPad ยังไงครับ

กระทู้คำถาม
คือว่า พอผมอัพเป็น iOS 8 เป็นต้นมา ผมก็ไม่เคยได้เสียบ iPad เข้าคอมพิวเตอร์ (วินโดวส์) เอารูปออกมาเลย
คือปกติชอบถ่ายรูปมาก รูปในเครื่องจึงเยอะ เราก็แปลกใจว่าทำไมเม็มไม่เต็ม

ปรากฎว่า iOS 8 มีฟังก์ชั่นการเก็บรูป "ปรับเนื้อที่เก็บข้อมูลของ iPad ให้เหมาะสม" (เอาไปเก็บใน iCloud)
แต่คือ... เครื่องตอนนี้พื้นที่ก็น้อยอยู่ดี เหลือน้อยมาก จะเปลี่ยนการตั้งค่าการเก็บรูปเป็น "ดาวน์โหลดและเก็บต้นฉบับไว้" ก็ทำไม่ได้
เพราะว่า พื้นที่เครื่องไม่เพียงพอ

คือตอนนี้ผมอยากเอารูปทั้งหมดมาใส่ลงคอมแทน และลบในเครื่องทิ้งให้หมด ผมเลยลองเสียบ USB เข้าคอมพิวเตอร์จะได้ลากออกมา แต่ก็ทำไม่ได้
เพราะรูปมันไม่ได้อยู่ในเครื่อง มันอยู่บนคลาวน์

ผมต้องทำยังไงครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ หัวเราะ (ขอแท็ก iPhone เผื่อนะครับ)
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่