ใช้จานส้ม IPM อยู่ ต้องการเปลี่ยนมาใช้กล่อง GMMZ ต้องปรับจานไปทางทิศไหนครับ?

ตอนนี้ใช้จานส้ม IPM อยู่ อยากเปลี่ยนมาใช้กล่อง GMMZ
เข้าใจว่าจานส้มใช้ NSS6 แต่ GMMZ ใช้ thaicom5 อยู่ กทม. ต้องปรับจานไปทางทิศไหนครับ?

ขอบคุณครับ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 2
ไทยคม ส่าย 240 เงย 60
NSS6   ส่าย 200 เงย 70 โดยประมาณ
ดังนั้น ยืนหลังจานหมุนไปทางขวามือ กดหน้าจานต่ำลง
ทดลองดูครับ ไม่ยาก สัญญาณแรงดี อย่าลืมปรับ LNB ไปที่ประมาณ 4 โมงเย็น
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่