เกมโปเกมอนใน DS นีมีเนื้อหาหรือวิธีเล่นยังไงหรอคะ?

แฟนติดเกมโปเกมอนใน DS มากเลยค่ะ แล้วบางวันเลิกงาน ไม่ทักไลน์มาเลย
แต่พอดึกๆค่อยโทรมาตื่นเต้นมาก บอกว่าไปแลกไข่โปเกมอนอะไรซักอย่างมา แล้วก็อารมณ์ดีทั้งวัน
แล้วเวลาว่างๆบางทีก็เห็นชอบดูการ์ตูนโปเกม่อนในคอมบ้าง
เวลาเจอพี่ที่สนิทกันแล้วเขามีลูกชาย ก็ชอบเล่นโปเกม่อนในDSกับลูกชายเขา ต่อสู้/แลกตัวอะไรกันซักอย่าง

เราอยากเข้าใจเขามากขึ้นเวลาเขาดีใจอะไรแบบนั้นค่ะ อยากฟังเขาคุยรู้เรื่อง
ก็อยากทราบว่าเกมโปเกมอนนี่มันมีที่มาทีไปอะไรยังไงหรอคะ
แล้วเวลาเล่นนี่มันสนุกตรงไหนหรือมีข้อมูลอื่นๆที่ควรรู้เกี่ยวกับโปเกมอนไหมคะ
ทั้งหมดที่รู้ตอนนี้คือปิกาจูสีเหลืองปล่อยไฟฟ้าได้ แค่นั้นเลยค่ะ.....

ปล.พอดีเดี๋ยวจะไปญี่ปุ่นเร็วๆนี้ด้วย ถ้าจะซื้อของฝากเป็นพวกโปเกมอน ควรซื้ออะไรคะ?

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่