สอบถามปัญหาเครื่องกรองน้ำ RO หน่อยครับ

กระทู้คำถาม
ผมใช้เครื่องกรองน้ำ RO ยี่ห้อแบบในรูป

มีปัญหาตามนี้ครับ
1. เวลาน้ำเต็มถังพักน้ำแล้วเครื่องตัดการทำงานแป๊ปเดียวแล้วก็ทำงานต่อแบบในคลิป
คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ

2. ท่อน้ำทิ้งมีน้ำหยดตลอดเวลาประมาณวินาทีละหยด

ผมสังสัยว่าตัวที่เสียน่าจะเป็นที่วาล์วตัวที่ต่ออยู่กับท่อน้ำทิ้ง

ไม่ทราบว่าผมเดาถูกหรือไม่หรือน่าจะเป็นที่ตัวอื่นช่วยวิเคราะห์ปัญหาด้วยครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่