มีแผนจะเรียนต่อ MBA ภาคค่ำที่ มธ.ท่าพระจันทร์ค่ะ รบกวนแนะนำที่พักที่ใกล้ๆ ไม่เปลี่ยวให้ทีค่ะ

คือตอนนี้เรามีมีแผนจะเรียนต่อ MBA ภาคค่ำที่ มธ.ท่าพระจันทร์ในปีหน้าค่ะ
ตอนนี้เลยเริ่มวางแผนหาข้อมูลเรื่อง เวลา ที่พัก และการเดินทาง
ซึ่งในเรื่องที่พัก หลังจากที่ลองหาอ่านตามกระทู้เก่าๆแล้ว ส่วนใหญ่แนะนำว่าให้พักที่ฝั่งศิริราช หรือไม่ก็แถวๆปิ่นเกล้าค่ะ
แต่เนื่องจากเราไม่ใช่คนในพื้นที่ ประกอบกับการเรียนภาคค่ำที่ต้องเลิกดึก ประมาณ 3-4 ทุ่ม
จึงไม่แน่ใจในเรื่องความปลอดภัย และความสะดวกในการเดินทางค่ะ

รายละเอียดตอนนี้นะคะ เราไม่มีรถ จึงอยากจะได้ที่พักที่ไม่เปลี่ยว สามารถกลับด้วยการเดิน
หรือโดยสารรถสาธารณะ ช่วง 3-4 ทุ่มได้ มีงบให้ประมาณ 6000 บาท/เดือน

และเรื่องการเดินทาง มีใครเคยเดินทางจากรถตู้ มธ. รังสิต ไป มธ. ท่าพระจันทร์ ช่วง ประมาณ 4-5โมงเย็นไหมคะ
ตอนเย็นใช้เวลาเดินทางประมาณกี่ชั่วโมงคะ

รบกวนแนะนำด้วยนะคะ ขอขอบคุณล่วงหน้ามากๆเลยค่ะ อมยิ้ม07อมยิ้ม07อมยิ้ม07
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่