สอบถามวิธีซื้อกองทุนที่ SCB ค่ะ

เมื่อบ่ายวันนี้เดินเข้าไปใน BANK แล้วบอกพนักงานว่า ซื้อกองทุน SCBBANKING ค่ะ
แต่พนักงานไม่รู้จัก ไปเรียกพนักงานอีกท่านมาคุย เค้าบอกว่า ไม่มีกองทุนนี้ มีแต่ SCBSET
เราไม่เข้าใจค่ะ คือเราต้องซื้อ SCBSET ใช่มั้ยคะ นั่งฟังแบบ งงๆ แล้วก็ไม่ได้ซื้อค่ะ มาถามที่นี่ก่อน

**ในชีวิตเคยซื้อกองทุนครั้งแดียว K-STAR เพื่อนทำงาน KBANK แนะนำให้ รู้สึกว่าง่ายมาก หรือว่าเพราะมีเพื่อนเป็นพนักงานธนาคาร
แก้ไขข้อความเมื่อ

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 2
กองทุน SCBBANKING มีครับ โดยสามารถทำรายการซื้อผ่านทางสาขาธนาคารได้
ใช้รหัสทำรายการคือ BANK  ครับ .. ซื้อครั้งแรกขั้นต่ำ 5,000 บาท ครั้งต่อไปขั้นต่ำ 1,000 บาท
หรือเปิดขอใช้บริการกองทุน เพื่อให้ได้เลขทะเบียนลูกค้ามาก่อน แล้วนำเลขทะเบียนลูกค้าไปเพิ่มใน
SCB Easy Net แล้วสามารถซื้อผ่านทาง SCB Easy Net ตั้งแต่ครั้งแรกเลยก็ได้ครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่