ถามเพื่อน ๆ เรื่องไฟล์ video ครับ มันใหญ่มาก ควรใช้โปรแกรมอะไรแปลงหรือย่อไฟล์ดีครับ

พอดีผมใช้กล้อง Gopro hero 4 ครับ แล้วพอดีอัดวิดิโอไว้เยอะมาก 1080 60fps 10-12 นาทีประมาณ 3.5-3.7gb เป็นไฟล์ Mp4 ครับ

เลยอยากทราบว่า จะใช้โปรแกรมอะไรแปลงหรือย่อให้เล็กลงโดยคุณภาพใกล้เคียงหรือเทียบเท่ากับต้นฉบับครับ

ปล. ผมแต่ต้องการอัพโหลดไปยัง youtube ครับ ขอบคุณครับ ยิ้ม
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่