ขอคำแนะนำเรื่องหุ้น หรือพันธบัตรรัฐบาล หน่อยค่ะ(มือใหม่มากๆ)

สวัสดีค่ะ เราเป็นมือใหม่ ถือว่าใหม่มากๆ เราเป็นแม่ค้าขายข้าวแกงค่ะ (จบป.ตรี วิศวะคอม) ตอนนี้อายุเข้า26ปี การค้าขายก็ดี เรื่อยๆค่ะ
พอดีได้รับมรดกจากคุณลุง(พี่ชายของพ่อ) เป็นเงิน3แสน และได้รายเดือนอีกเดือนละ1แสนจนกว่าจะเสียชีวิต อยากขอคำแนะนำค่ะ ว่าเอาเงินไปลงทุนอะไรดี ถ้าเอาไปฝากธนคารไว้เฉยๆคงไม่ดีเท่าไหร่ เอาไปซื้อพันธบัตรรัฐบาล ฝากประจำ หรือเล่นหุ้น เรามือใหม่จริงๆค่ะ ไม่รู้เรื่องด้านนี้เลย เพราะส่วนใหญ่สนใจเรื่องร้านขายข้าวแกงกับด้านคอมพิวเตอร์ ถ้าจะเริ่มต้น ต้องไปเริ่มศึกษาจากที่ไหนคะ? รบกวนด้วยนะคะ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่