[CR] [ Stay In Hongkong ] กล้องตัวเดียวเที่ยวฮ่องกง... #DAY1

สวัสดีครับนี้เป็นกระทู้แรกที่ผมจะมารีวิวสถานที่ท่องเที่ยวนะครับส่วนใหญ่จะอยู่ในหมวดกล้องซะมากกว่าแต่ในเมื่อได้มีโอกาศได้ไปต่างประเทศผมเลยเก็บภาพมาฝากและเป็นการรีวิวประเทศนั้นเลยครับผม ประเทศที่ผมจะรีวิวนั้นคนไทยส่วนใหญ่นิยมกันไปมากครับนั้นก็คือ " ฮ่องกง " ทริปนี้ไปทั้งหมด4วันนะครับ
โดยไปตั้งแต่วันที่ 10-14 เรียกได้ว่าหนีหน้าร้อนมาเจอหน้าฝนเลยครับ
ทริปนี้ใช้กล้อง Canon 7D + 24-105 F4L มาใช้ในการรีวิวครับ ตามมาดูวันแรกกันเลยครับ

DAY 1

วันแรก Flight ขึ้นเครื่องเวลาตี2ครับนับได้ว่าดึกมากๆเลยครับอดหลับอดนอนกันเลยทีเดียวผมเลยไม่นอนทั้งวันกะจะมานอนบนเครื่องบินทีเดียวเลย
ตอนอยู่สนามบินหิวมากครับเลยต้องหาอะไรทานไปก่อนไม่อยากจะเชื่อเหมือนกันว่าตอนดึกๆมีคนเยอะขนาดนี้ร้านอาหารนี่เต็มแทบทุกร้านเลยครับ

" สุดท้ายก็ไม่อิ่มเลยไปหาของกินที่ Family Mart แทน "

" ซื้อขนมปังมาสองอันอิ่มมาก "

ข้ามเลยแล้วกันเดี้ยวจะยาวมาก ตอนนี้มาถึงท่ายานอากาศฮ่องกง " Hongkong International Airport " ตอนมาถึงเป็นเวลา 6 โมงเช้าที่ฮ่องกงครับผม

มาฮ่องกงก็มีสิ่งนึงที่ขาดไม่ได้เหมือนกันนั้นก็คือ Internet ผมจิงได้ไปซื้อซิมของ One2free มาในราคา 100 เหรียญฮ่องกงครับ

ต่อมาเราก็ต้องมานั่งรถไฟ Airport Express เพื่อที่จะเข้าไปใน Kowloon Station เพื่อที่จะนั่งรถบัสเข้าโรงแรมครับผม

เราก็มาถึงสถานี Kowloon Station แล้วครับโรงแรมที่เราจะพักต้องนั่งรถบัสสาย K2 ไปที่โรงแรมครับผม

วันนี้ฮ่องกงฝนตกครับเลยเที่ยวลำบากหน่อยครับ

เมื่อถึงโรงแรมเรียบร้อยก็ออกไปหาข้าวกินครับส่วนร้านที่เราจะไปกินนั้นก้คือร้าน " Sweet Dynasty " ร้านชื่อดังเรื่องของหวานแต่เราหิวข้าวมาดูว่าจะได้กินข้าวตามที่ต้องการไหมครับ

วิ้งงงงง... ไม่ได้กินข้าวครับเพราะช่วงที่ผมไปที่ร้านมันเป็นช่วงอาหารเช้าครับบ้านเค้าจะกินพวกโจ๊กประมาณนี้ครับ

ชื่อสินค้า:   ฮ่องกง , Hongkong Airline 2015
คะแนน:     
**CR - Consumer Review : ผู้เขียนรีวิวนี้เป็นผู้ซื้อสินค้าหรือเสียค่าบริการเอง ไม่มีผู้สนับสนุนให้สินค้าหรือบริการฟรี และผู้เขียนรีวิวไม่ได้รับสิ่งตอบแทนในการเขียนรีวิว
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่