อายุ19กับสิงคโปร์ ?????????

สวัสดีครับ คือปิดเทอมมหา'ลัยปีนี้มีแพลนว่าจะไปสิงคโปร์ประมาณช่วงเดือนพ.ค-มิ.ย อยากรู้ว่านอกเหนือจากเอกสารที่สำคัญๆอย่าง พาสปอร์ต ใบจองโรงแรม รายการเที่ยว เอกสารแสดงความเป็นนักศึกษา เงินสด บัตรเครดิต มีเอกสารอื่นๆที่จำเป็นสำหรับกาไปเที่ยวคนเดียวอีกรึป่าวครับ ? แล้วอย่างในพาสปอร์ตเคยมีวีซ่าของอเมริกากับแคนนาดาอยู่จพทำให้เข้าง่ายขึ้นไหมครับ ?? ขอบคุณล่วงหน้านะครับ : ]
แสดงความคิดเห็น