หนังช่อง HD ของจานดาวเทียม

สงสัยครับว่าหนังที่ฉายทางช่อง HD ของจานดาวเทียม ซึ่งเป็นหนังเก่า บางเรื่องน่าจะเกิน 20 ปีแล้ว
แต่พอมาฉายทางช่อง HD  มันเหมือนหนังใหม่ ๆ เลย  อย่างวันก่อนเห็นฉายเรื่องแรมโบ้ (เก่ามาก)
แต่ดูภาพไม่ต่างจากหนังเรื่องใหม่  สงสัยครับว่าเขาทำยังไง  หรือว่าฉายออกช่อง HD หนังก็ชัดเลย
แต่ก็ดีครับทำให้ได้ดูหนังเรื่องเก่า า ที่เคยดูมาอีกแบบชัด ๆ  แต่บางเรื่องนี่พอชัดมาก ๆ เหมือนดู
ละครช่อง 3 , 7 เลยครับ ภาพออกมาไม่เหมือนดูหนัง  ท่านใดพอทราบบ้างครับ ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่