อยากกำจัดแมลงสาบออกจากห้อง ทำยังไงดีคะ

เม่าบัลเล่ต์คือเรามีปัญหากับแมลงสาบในห้องเรามากเลยค่ะ เราอยู่เป็นคอนโด
แรกๆก็มีแค่ตัวเล็กๆ แบบยังบินไม่ได้ เราเรียกมันว่าแมลงสาบคอนโดค่ะ
มันต่างจากพวกแมลงสาบท่อที่จะตัวสีน้ำตาลมีปีกอะค่ะเม่าดี๊ด๊า
เราก็โอเค บินไม่ได้ก็ดี เอาทิชชู่บี้ก้ตาย
แล้วทีนี้ มันก็เริ่มมีมากขึ้นเรื่อยๆ จนตอนนี้มันกลายเป็นแบบที่มีปีกแล้วค่ะ ร้องไห้
แล้วเราต้องนั่งอ่านหนังสือถึงดึกๆ มันก็ชอบออกมาตอนดึกๆ เป็นใหญ่ๆเลยค่ะ
แบบแมลงสาบท่อแล้วอะคะ แต่มันยังไม่บินให้เราดูแค่นั้น เม่าบัลเล่ต์
แล้วพอมันออกมา เราก็ไม่มีสมาธิเลย ทั้งกลัวทั้งขยะแขยง ฮือเม่าร้องไห้
ทำยังไงดีคะ ห้องเราอยู่ติดกับห้องทิ้งขยะของชั้นซะด้วย แล้วเราก้กินอาหารในห้องบ้างเป็นบางวัน
แต่ขยะเราก็ทิ้งทุกวันนะคะ แต่เราไม่ได้ฉีดยาฆ่าแมลง กลัวมันจะอึดกว่าเดิม เม่าเหม่อ
อยากทราบว่ามีวิธีกำจัดมั้ยอะคะ แบบให้หายขาด ไม่ก็ให้พวกมีปีกหมดไปอะค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่