ลูกสามขวบไม่อยากไปโรงเรียนครับ ทำไงดี

แกเพิ่งเข้าเรียนครับวันที่ 1 เม.ย. นี้ครับ ไปวันแรก ๆ ดูโอเคนะครับไม่ร้องไห้ไม่อะไรเลย

แกบอกแกอยากใส่กระโปรงนักเรียนครับ แต่มาอาทิตย์นี้งอแงครับ ไม่อยากไปเรียน

ปลุกก็ยาก แถมไปร้องไห้ที่โรงเรียนอีกครับ มีใครเจอปัญหาแบบนี้บ้างไหมครับ ?

เห็นแฟนเล่าว่าครูให้นอนตอน 11 โมงแล้วแกไม่อยากนอนผมคิดว่าน่าจะเป็นที่

กิจวัตรประจำวันเปลี่ยนแล้วแกปรับตัวไม่ได้ครับ เอาไงดีครับผมกำลังคิดว่าถ้าไม่เรียน

อนุบาลแล้วให้เรียน ป.1 เลยนี่จะได้ไหมครับ หรือว่าลองเปลี่ยนโรงเรียนไหมครับ ?

เข้าใจว่าครูโรงเรียนนี้อาจจะไม่โปร เพราะต้องถามว่าน้องเป็นยังไงถึงจะบอกครับ

ผมว่าจะหาเวลาว่างไปดูแกที่โรงเรียนว่ามีปัญหาอะไรรึเปล่าครับ

ไอ้วันแรก ๆ ไม่ยอมกลับด้วยซ้ำ เฮ้อ ผมละงงจริง ๆ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 12
ขอบคุณทุก คห. ครับ ผมเดาเอาว่าแกน่าจะไม่สบายใจมากกว่าครับ แบบยังปรับตัวไม่ได้แค่นั้นเองครับ

วันอังคารที่ผ่านมาผมลางานไปส่งแกที่ รร ผมบอกแกว่า ผมจะอยู่กับแกทั้งวัน เท่าที่ดูแกโอเคนะครับ

ทำกิจกรรมได้ทำตามที่ครูบอกคง ไม่ชินที่อยู่โดยไม่มียายหรือแม่มากกว่าครับ และอีกอย่างแกยังไม่ค่อยมีเพื่อน

แต่ผมแอบเห็นแกกินทาโรกับเพื่อนอยู่นะ คงอีกซักพักแหละครับ แล้วผมเอาขนมไปแจกเพื่อน ๆ ด้วยหวังว่าแกจะมี

เพื่อนเร็ว ๆ นี้ครับ
แสดงความคิดเห็น