[CR] รีวิวร้าน " รินมาซีฟู๊ต" บุฟเฟต์อาหารทะเล เบียร์ เหล้า ไม่อั้น!!!! 399Net พิกัด ถนนเพชรเกษมครับ

ไลน์อาหารทะเลครับ  (ถ้ารูปใหญ่ไปขออภัยด้วยนะครับ พอดีผมใช้กล้องโทรศัพท์ถ่าย)

วันนี้เห็นมี หอยแมลงภู่ หอยเชลล์ หอยแครง หอยหวาน ปลาหมึกไข่ ปลาหมึกกล้วย   ปูม้า กุ้ง และจะมี กรรไกรไว้บริการ สำหรับตัดกล้ามกุ้ง กับ ปลาหมึกครับ

มาดูหน้าตาชัดๆกันเลย ครับ  

หอยนางรม เบคอนพันเห็ดเข็มทอง และปลาหมึกเสียบไม้ครับ

ไลน์อาหารอื่นๆ มีข้าวผัด ไก่ทอด ปลาชุบเกล็ดขนมปัง กับ เต้าหู้ปลา และเห็ดออรินจิครับ

น้ำจิ้มซีฟู๊ต มี2 อย่างครับ เท่าที่จำได้มีพวกน้ำจิ้มไก่ กับซอสพริกอีกครับ

และมาถึงโซนนี้ครับ โซนของเครื่องดื่มคือ น้ำ น้ำแข็งมิกซ์เซอร์ โออิชิ เย็นเย็น น้ำอัดลม spy และเบียร์ไม่อั้น ที่เห็นจะมีถึง 4 ยี่ห้อกันเลยครับ ลีโอ,ช้าง, สิงห์,ไฮเนเก้น   และมีเหล้าปั่นสามารถสั่งได้เลย ส่วนพวกน้ำแข็งและเครื่องดื่มเราบริการตัวเองครับ

ต่อไปเราไปชิมรสชาติกันเลย เมื่อผมไปถึงก็มีคนยกเตามาวางไว้ให้เลยครับ  ส่วนตัววันนั้นหิวจัด ผมก็รีบตักอาหารมาปิ้งกันเลย

ถือว่าสดใช้ได้ครับ

งานนี้เน้นกุ้งของโปรดผมเลยครับ หัวกุ้ง ถือว่าสดเลย ฟินมากกก

มาดับกระหายกันหน่อยดีกว่าา

ขนาดของหอยนางรม จัดว่าโอเคเลย ฟ้าเริ่มมืดแล้วครับ  มีเพลงฟังสบายๆ บรรยากาศเริ่มได้ที่
ชื่อสินค้า:   สวัสดีครับ วันนี้ผมจะพาไปชิมร้านอาหารบุฟเฟต์ซีฟู๊ต เปิดใหม่ย่านถนนเพชรเกษม ก่อนถึงสาย4 สังเกตจากซุ้มประตูร้านจะอยู่ขวามือครับ กลับรถ แล้วสามารถจอดรถหลังร้านได้เลย พอดีร้านตั้งอยู่ทางผ่านกลับบ้านผม ก็เลยถือโอกาสแวะทานข้าวเย็นกัน มาติดตามกันครับว่าหน้าตาอาหารเป็นยังไง
คะแนน:     
**CR - Consumer Review : ผู้เขียนรีวิวนี้เป็นผู้ซื้อสินค้าหรือเสียค่าบริการเอง ไม่มีผู้สนับสนุนให้สินค้าหรือบริการฟรี และผู้เขียนรีวิวไม่ได้รับสิ่งตอบแทนในการเขียนรีวิว
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่