ส่งของมานิวซีแลนด์แล้ว track ไม่ขึ้นครับ รบกวนผู้รู้หรือเคยที

เคยส่งของมานิวครั้งนึงแล้วครับครั้งแรกนั้นเนื่องจากไม่รู้เรื่อง
ให้ที่บ้านส่งของมาให้ น้ำ พริก ยา มียาบางตัวโดนยึดไปครับ
แต่ก็ได้ของภายใน 6 วัน จากไทยมานิว ( มีจดหมายให้ไปเอายา
คืนได้แต่ต้องมีใบรับรองแพทย์ไปด้วยเลยไม่ได้ไปเอานะยาครับ(( ในจดหมาย
เขียนไว้ว่าภายใน30วันถ้าไม่มารับจะทิ้ง)) ผมก็ไม่ได้สนใจไรนะครับ )

กล่องที่ 2 ส่งหลังจากกล่องแรกประมาน 2 อาทิตได้ครับกล่องที่สองนี้
มีรองเท้า กางเกงขาสั้น (ผช) ส่งมาเหมือนเดิมปกติครับแต่คราวนี้รอนาน
กว่าเดิมครับซึ่ง กล่องใบที่แล้วส่งออกจาก สนามบิน หลังจากส่งออกจากสนามบิน
ได้3วันแทร็กจะขึ้น แต่กล่องที่2 ขึ้นว่าออกจากสนามบินมาตั้งแต่วันที่ 31-3-15
จนถึงตอนนี้คือ วันที่ 3-4-15 แทร็คยังไม่ขึ้นไรเลยครับ แต่ปั้มหน้ากล่องว่า gift นะครับ
ข้างในมีการ์ดอวยพรวันเกิดด้วย เป็นห่วงของข้างในอะครับ รบกวนผู้รู้หรือเคยประสบ
ปัญหาแบบนี้ช่วยแก้หรือตอบให้หายข้องใจทีครับ
ปล.ขอบคุณล่วงหน้านะครับ ( ตอนนี้ผมอยู่ที่นิวนะครับ )
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่