แลกเปลี่ยนที่อังกฤษ เอาเงินไปยังไงดีคะ

คือเราจะไปแลกเปลี่ยนที่อังกฤษประมาณช่วงปลายปีค่ะ
ไปเทอมนึงเป็นโปรแกรมแลกเปลี่ยนของทางมหาลัย
อยากทราบว่าต้องเอาเงินไปยังไงคะ คือไม่อยากถือเงินเป็นก้อนๆ
เพื่อนที่อยู่ที่อังกฤษบอกว่าเปิดบัญชีที่ธนาคารได้
คือเค้าให้พ่อส่งเงินมาแล้วกดออกจากบัตรเดบิตเสียทีนึงประมาณร้อยกว่าบาท
แล้วค่อยเอาไปเข้าธนาคาร
แต่ว่าเราไปแค่สามสี่เดือน เปิดบัญชีมันน่าจะยุ่งยากแล้วน่าจะต้องใช้เอกสารหลายอย่างอะค่ะ
ถ้าจะให้แม่โอนมาให้ แล้วเรามากดใช้ทีละนิดก็กลัวว่าไม่คุ้มค่ากดค่ะ
ใครเคยไปแลกเปลี่ยนพอมีวิธียังไง ช่วยแชร์กันด้วยนะคะ
ขอบคุณค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่