เรื่องการผ่อนชำระรถเเละเรื่องยอดวงเงิน aeon

คือผมผ่อนรถมอไซค์24งวด  เเล้วตอนนี้ชำระมา1ละ  เลยอยากจะทราบถ้าผมเกิดจะผ่อนล่วงหน้าทีละ2-3งวด  เพื่อที่ว่าจะหมดเร็วๆ  ยอดวงเงินผมจะลดไหมเเล้วจะเพื่มได้หรือป่าว. เพราะตอนนี้จะออกอิกคัน  เห็นพี่สาวผมบอกว่าอย่าผ่อนล่วงหน้า  เพราะจะทำให้วงเงินลด  ผมเลยอยากขอผู้รู้จริงๆนะครับ.

ปล. ขอบคุณทุกคอมเม้นครับ  ผมเพื่งสมัครเล่นใหม่นะครับ. ผิดพลาดยังไงก็ขออภัยด้วยครับ
แสดงความคิดเห็น