ในรูปพวกนี้ สามารถใช้เลนส์ 18-135 หรือ 55-250 ถ่ายได้มั้ยคะ

ตอนนี้ส่วนตัวใช้ cannon 60D  มีเลนส์ 18-55 กับ fix 50mm. อยู่ค่ะ
ส่วนตัวเป็นคนชอบถ่าย fix มากกก หลังละลายซะใจละลายตามไปด้วยยเม่าบัลเล่ต์
แต่ก็ติดตรงที่ว่าเวลาไปบางสถานที่ ก็มีเนื้อที่จำกัด ถ่ายลำบากละเกินน จะหยิบ 18-55 มาถ่ายก็รู้สึกหลังไม่ละลายพอ (ติดใจไปแล้วง่ะ)
เป็นคนชอบถ่ายแบบในรูปนี้อ่ะค่ะ ชอบแคนดิท ชอบถ่ายเรื่อยเปื่อย คนที่ไปด้วย อาหารที่ไปกิน หมาที่เจอข้างทาง อะไรแบบนี้น่ะค่ะ
แล้วพอดีหาข้อมูลมา เห็นเขาเชียร์ๆ 18-135 กับ 55-250 กัน เราเองก็ไม่ได้มีความรู้มากมาย อาศัยชอบถ่ายเฉยๆ
เลยอยากขอคำปรึกษาหน่อยค่ะ ว่าเลนส์ 2 ตัวนี้ ตัวไหนเหมาะกับการถ่ายภาพแบบนี้มากกว่ากันคะ หรือจะแนะนำตัวอื่นมาก็ได้ค่ะ
ปล. งบมีไม่มาก แต่ถ้ามันได้ก็จะเก็บตังเอาค่าา เม่าออม
**รูปจากอินเตอร์เน็ตนะคะ** จำลองเหตุการณ์ที่เราชอบถ่ายบ่อยๆ แต่ใช้ fix ง่าา บางที่มังม่ายล่ายย จู่ๆเป็นจีนเฉยเม่าเศร้า

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่