CCของรถมันบ่งบอกอะไร??

กระทู้คำถาม
คือแบบว่าผมสงสัยอะครับว่าCCของรถมันบอกอะไรครับ ก็คือผมเก็นรถบางรุ่นเช่น Z300 Z800 อะไรแบบนี้อะครับ รุ่นเดียวกันแต่ทำมัย CC มันต่างกันครับ
หรือมันต่างกันแค่ว่า 800 แรง กว่า 300 หรือยังไงครับ เพราะผมเห็นขนาดของรถ ก็ไม่ต่างอะไรกันมาก

ปล.คือว่าผมวางแผนจะซื้อบิ๊กไบค์สักคันอะคับเลยสงสัย ตอนแรกคิดว่า CC คือขนาดตัวถัง เหมือนเวลาไปซื้อน้ำหอมไรแบบนี้

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่