ถามผู้รู้หนังจีนหน่อยค่ะ

ตามหาเพลงประกอบหนังจีนเรื่องนึงอยู่ค่ะ จำได้ว่าฉายนานแล้ว เกี่ยวกับ บัลลังก์ๆอะไรสักอย่าง
เพลงที่ตามหานี้เป็นเพลงตอนจบค่ะ ที่ร้องประมาณว่า ฮอนเต๊าเต๊ง เฮงเต๊าเต๊ง ปั๊กเลียวเชา ฮอนจอยเซเมลั๊งฉี ชีห่อนกวยเซียว นัมโย้วชิวนัมโยว (นึกเนื้อได้เท่าที่ความจำจะอำนวย)

ใครพอเดาได้ช่วยหน่อยค่ะ ตามหามาหลายปีแล้ว ไม่เจอสักที
ตอนนี้โหลดแอพ soundhound ในโทรศัพท์ที่มันจะหาเพลงจากทำนองหรือเนื้อร้อง นี่พยายามฮัมเพลงก็แล้ว ร้องเพลงก็แล้ว ก็ยังหาไม่เจอเลยค่ะ  ร้องไห้

แท็กห้องเฉลิมไทยเพราะเกี่ยวกับหนังจีน กับแท็กห้องเฉลิมกรุงเพราะตามหาเพลง น่าจะได้นะคะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ เม่าโศก
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่