เลิกกินยาภูมิแพ้ได้ไหม มีผลเสียไหม

กระทู้คำถาม
ผมกินยาภูมิแพ้ zertrex ตอนนี้เปลี่ยนเป็นของไทยละชื่อคล้ายๆกันเซททิรินมั้ง  กินทุกวันตอนนี้อายุ18แล้ว วันเว้นวันก็เคย ถ้าหยุดไปพักนึงจะเป็นหวัดอะครับ กินยังมีนำมูกจามอยู่ทุกวันเลย แต่ยังไม่เคยหยุดกินถึง5วันเลยนะถ้าผมหยุดไปเลยจะมีโอกาศสร้างภูมิต้านขึ้นเองได้ไหม
แล้วกินยานี้เยอะๆมีผลเสียไหม
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
มีคะ..ยาทุกตัวมีผลเสีย ไปสะสมในตับในอนาคต
ออกกำลังกายดีที่สุด..พี่ก็เป็นภูมิแพ้นะ ไซนัสด้วย แพ้อาหารด้วย  
จามทุกๆเช้า น้ำมูกไหล หรือ วันที่อากาศเปลี่ยน
แต่ไม่เคยกินยาพร่ำเพรื่อเลย...จะกินเฉพาะแค่วันที่เป็นหนักๆ จาม น้ำมูกไหล ตาบวมปิด ผื่นขึ้น ถึงจะกินที

ปล.ยา zertrex พี่ไม่เคยได้ยินชื่อเลย ถ้ายาแก้แพ้ชื่อแบบนี้ใช่ zyrtec tab 10 mg. เม็ดสีขาวรีๆ เล็กๆ ป่าวคะ
แสดงความคิดเห็น