ทุจริตงานศพสมเด็จเกี่ยว

กระทู้สนทนา
  ผมรู้สึกสลดใจ เมื่อเห็นข่าว "ทุจริตงานศพสมเด็จเกี่ยว"  โดยมีพระชั้นผู้ใหญ่ส่อมีส่วนเกี่ยวข้องด้วย  

ขนาดงานศพ ยังมีการโกงเงินกันอย่างนี้

เพื่อนๆห้องศาสนา มีความเห็นอย่างไรบ้าง

ส่วนตัวผมเห็นควรให้มีการดำเนินคดีให้ถึงที่สุด สืบสาวโยงไปถึงไหนต้องจัดการให้สิ้นทราก

ดูเหมือนจะเคยมีข่าวเจ้าอาวาสคนนี้ มีส่วนเกี่ยวข้องกับผลประโยชน์วัดโสธรด้วย ใช่ไหม ?? หรือ ผมจำผิด  ??
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่