ขอคำแนะนำ จากช่างซ่อมมือถือหน่อยครับ

กระทู้คำถาม
สวัสดีครับ
ผมอยากจะทราบแหล่งขายอะไหล่มือถือราคาถูกๆอ่ะครับ

เรื่องของเรื่องคือทำ Nokia Lumia 820 ตก
แล้วหน้าจอก็เริ่มมีอาการ เป็นสีม่วงๆอยู่ตรงมุมจอ
ผ่านไปสักพัก สีม่วงๆก็เริ่มลามไปทั่วทั้งจอ จนจอมืดสนิทไปเลย
แต่ว่าเครื่องยังติดอยู่ (เสียบสายชาจแล้วเครื่องยังสั่นปกติ)

ผมไปที่ศูนย์ เขาบอกว่าค่าซ่อม 4,000
ไปเดินถามร้านซ่อมแถวมาบุญครอง ก็อยู่ที่ 2,500 - 3,000
เจอที่เซียถูกที่สุด เขาบอกประมาณ 1,000 กว่าบาท

แต่ด้วยความที่งบน้อย และไม่อยากขอที่บ้าน
เลยคิดว่า จะหาซื้ออะไหล่มาแกะเปลี่ยนเอง
อาจจะจ่ายในราคาที่ถูกกว่าก็ได้

เลยอยากจะถามว่า ผมจะหาซื้ออะไหล่(หน้าจอ) ได้จากที่ไหนบ้างที่ราคาถูกๆ
ไม่เกี่ยงว่าจะอะไหล่แท้ หรือไม่แท้ คุณภาพดีหรือไม่ครับ
ขอแค่ทำให้กลับมาใช้ได้ก็พอ เพราะตอนนี้ใช้มือถือเครื่องเก่าไว้โทรเข้าโทรออกแล้ว
แต่ไม่อยากปล่อยเครื่อง Lumia 820 เอาไว้เฉยๆ อย่างน้อยก็เอามาใช้แทนกล้องถ่ายรูปได้ก็พอ

ถ้าไม่เป็นการรบกวนจนเกินไป อยากขอเบอร์ติดต่อ หรือไลน์ไว้ด้วยครับ เผื่อจะโทรถามรายละเอียดอื่นๆ

ขอบคุณครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่