เสียงบอกสถานีรถไฟฟ้าส่วนใหม่จะเป็นเสียงใครครับ

ทุกวันนี้เสียงบอก "สถานีต่อไป...... next station" กับ "........โปรดใช้ความระมัดระวังขณะก้าวออกจากรถ please mind the gap between train and platform" ทั้งภาษาไทยภาษาอังกฤษ ของรถไฟฟ้าสายสีน้ำเงินส่วนต่อขยายที่คงจะเปิดใช้สักวันนึงในอนาคตจะเป็นเสียงใครครับ คนเดิม หรือคนใหม่ แล้วจะต้องมีกาบันทึกใหม่ทุกสถานีทั้งเก่า-ใหม่เลยหรือเปล่าครับ
ส่วนรถไฟสายสีม่วงที่หวังว่าคงจะได้เปิดใช้ ใช้เสียงใครครับ คนเดียวกับสายสีน้ำเงินหรือเปล่าครับ

ปล.ตอนนี้สายสีน้ำเงินคืบหน้ากี่ % แล้วครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่