จากใจมอไซต์ถึงรถใหญ่บางคัน

ผมเจอประจำเลยเวลาขับมอไซต์ คนเล่นโทรศัพท์ขณะขับรถ วันนี้ขับๆขึ้นสะพานผมขับตามรถคันนึงเขาขับช้าๆชลอๆบนสะพานผมเลยมองผ่านกระจกหลังเห็นเขาเหมือนอ่านหนังสือเลยแซงขวาไปมองผ่านกระจกเห็นเขานั้งจิ้ม ipad อยู่อย่างสบายใจ ฝากถึงคนที่มีนิสัยแบบนี้เวลาขับรถก็ช่วยตั้งใจขับดีๆหน่อยนะครับ ถึงที่ค่อยเล่นค่อยตอบก็ได้ เอาจริงๆผมแค่อยากมาเตือนคนที่ชอบเล่นโทรศัพท์ตอนขับรถครับมันอันตรายทั้งรถเล็กรถใหญ่เพื่อนร่วมทาง
ส่วนคนที่นิสัยดีก็มีเยอะมากครับ ขอบคุณมาก

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่