จะเปิดร้านกาแฟสด ควรซื้อเครื่องกาแฟแบบไหนดีค่ะ ซื้อแยกชิ้น หรือซ์้อเฟรนไชส์แบบครบเซทดีค่ะ

กระทู้คำถาม
จะเปิดร้านแกแฟแบบหิ้วกลับไปทานค่ะ ไม่มีความรุ้ด้านนี้เลย แตอาศัยใจรัก งบประมาณสามหมื่นถึงสี่หมื่นต้นๆค่ะ สำหรับเปิดร้าน คาดการณ์ว่าขายได้ประมาณ 50-200 แก้ว ต่อวันค่ะ เข้าไปดูข้อมูล มีหลายแบบมาก ควรเลือกซื้อเฟรนไชส์หรือไปเรียนคอส์ชงกาแฟ แล้วค่อยซื้อเครื่องชง และอุปกรณ์ หรือควรซื้อเฟรนไชส์ดีค่ะ แล้วถ้าเลือกเครื่องชง เครื่องบด  ควรเลือกยี่ห้อไหนดีที่เหมาะกับงบและการใช้งานดี
ลองดูข้อมูล มีหลายยี่ห้อมาก ทั้งแบบเครื่องชงบด ตีฟองนมในเครื่องเดียวกัน ทั้งแบบแยก
ปล จะเปิดที่หาดใหญ่ค่ะ พื้นที่บังคับขายได้แก้วละ 25-30 บาทแบบเย็นนะคะ
รบกวนท่านผู้รู้แนะนำด้วยค่ะ  "คิดหนักมาก ถึงขันนอนไม่หลับ"Facepalm
แสดงความคิดเห็น