ตามหาหนังครับ

หนังนานมากแล้วจำได้คร่าวๆว่า มันมีฮีโร่ รึเปล่าไม่แน่ใจหลายตัวมารวมกัน
แล้วมันมีอยู่ตัวนึงตัวใหญ่ๆ สัญลักษณ์ของฮีโร่ตัวนั้นคือรูปวงกลมยิ้มสีเหลือง
และมีตัวนึงร่างกายมันเป็นอะไรสักอย่าง มันไปดาวอังคารกับ ผู้หญิงคนนึง
รายละเอียดตอนไปดาวอังคาร จำไม่ค่อยจะได้นะครับ
แล้วก็มีตอนนึงที่มันไปสถานที่ ที่คล้ายๆขั้วโลกเหนือมั้ง คือ มีน้ำแข็งปกคลุมประมาณเนี้ย
แล้วไปเจอตัวร้าย แล้ว ใครสักคนยิงกระสุน แล้ว ตัวร้ายหลบได้หรือจับกระสุนได้นี่ล่ะครับ
ช่วยบอกหน่อยหนังอะไรนะครับ อยากดูมาก
ขอบคุณล่วงหน้าครับ

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
Watchmen ค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่