เกี่ยวกับเรื่องการห้ามบินที่ญี่ปุ่นน่ะครับ

กระทู้คำถาม
ผมขอสอบถามหน่อย ตอนนี้กังวลพอสมควร คือผมมีกำหนดเดินทางไปญี่ปุ่นวันที่ 22 พฤษภานี้ เราซื้อตั๋วตั้งแต่กรกฏาคมปีที่แล้วของ Airasia จองโรงแรมเรียบร้อย พอได้ยินข่าวที่ญี่ปุ่นห้ามเที่ยวบินไทยมาลงเพราะสอบไม่ผ่านมาตราฐาน ผมเลยกังวลว่าเที่ยวบินผมจะได้รับผลกระทบอะไรบ้าง หนักถึงขั้นยกเลิกเที่ยวบินไหม

ขอคำตอบด้วยนะครับผม ขอบคุณมากครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 2
แล้วไปลงที่ไหนครับ ประกาศนี้ไม่มีผลกับเที่ยวบินที่ดำเนินการก่อนมีประกาศครับ
ถ้าเป็นโตเกียว โอซาก้า ไม่น่าจะมีปัญหา แต่ซัปโปโรนี่ยังหนาว ๆ ร้อน ๆ กันอยู่
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่