แพ้น้ำบาดาล สิวอุดตันเต็มหน้า มีวิธีแก้ไขอย่างไรบ้าง ขอคำแนะนำหน่อยนะคะ

สวัสดีค่ะเพื่อนๆ
อยากทราบวิธีการรักษาผิวหน้าจากการแพ้น้ำบาดาลอ่ะค่ะ เนื่องจากเมื่อสัปดาห์ที่แล้วไปต่างจังหวัดมาแล้วใช้น้ำบาดาลล้างหน้า สิ่งที่เกิดขึ้นคือสิวอุดตันเห่อเต็มใบหน้าเลยค่ะ แล้วรู้สึกว่าผิวหน้าเหี่ยวย่นขึ้นเล็กน้อยด้วยอ่ะค่ะ  ตอนนี้หลังจากกลับมาผ่านมา1สัปดาห์แล้ว  สิวอุดตันยังไม่ลดลงเลยค่ะ ตอนนี้พยายามล้างหน้าให้สะอาดและใช้น้ำเกลือเช็ดตามหลังล้างหน้าอยู่อ่ะค่ะ และงดใช้เครื่องสำอางค์ทุกอย่างด้วยค่ะ

อยากทราบว่ามีวิธีอื่นอีกไม๊คะที่จะช่วยให้หายจากสิวอุดตันนี้แล้วต้องใช้เวลานานเท่าไหร่จึงจะเห็นผลคะ?  

ขอคำแนะนำจากเพื่อนๆด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ😃😃😃
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่