สอบถามเรื่อง กองทุนรวม CG-LTF ของ UOB

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะ หนูเป็นนักศึกษาที่กำลังจะจบ และ เป็นมือใหม่ในเรื่องการลงทุนมากๆ
อีกไม่นานก็จะทำงานแล้ว ช่วงนี้อยากศึกษาพวกกองทุนต่างๆค่ะ
พอดูๆไปแล้ว เลยคิดที่จะลองซื้อกองทุนรวมดู เห็นว่า CG-LTF ของ UOB ให้ผลตอบแทนค่อนข้างดีเลยค่ะ ซื้อช่วงนี้จะดีไหมคะ

วางแผนไว้ว่า จะซื้อ 2000 บาท/ทุกเดือนตลอดห้าปีค่ะ ถือเป็นการออมไปในตัว
พี่ๆ ผู้มีประสบการณ์ ช่วยชี้แนะด้วยนะคะ

ปล. ตอนนี้ยื่นคำขอเปิดบัญชีกับ Wealthmagik ไปค่ะ

ขอบคุณค่า
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่