มีใครพอมีความรู้เรื่องรถมือสองบ้างมั้ยครับ

คือผมไม่ได้สนใจเรื่องรถยนต์เลย(ชอบมอร์ไซค์แต่ยังขับไม่เก่ง)บวกกับฐานะทำให้การเป็นเจ้าของรถเป็นเรื่องไกลตัว แต่วันนี้ไปเชงเม้ง(เส้นพหลรถติดมากมาย)ขากลับเจอเต้นท์มือสอง มาสด้า2หมื่นเดียวออกรถได้เลย ถูกไปป่าวว้า คิดในใจเลยสงสัย

ว่า รถประมาณนี้ อายุก็ยังไม่เยอะ มือสองดาวน์ถูกจัง(ไม่รู้สภาพ)เป็นไปได้หรือ
หรือมันมาจากโครงการรถคันแรก แล้วหลุดมา เลยอยากรู้สถานะการณ์ของโครรงการรถคันแรก ที่มีคนได้ไปแล้วแต่ผ่อนไม่ไหว รถเหล่านั้นไปที่ไหนเป็นอย่างไรบ้าง
แล้วอย่างรถ เต้นท์ราคาเริ่มน้อยๆแบบนี้ พอจะซื้อหามาใช้ได้มั้ยครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่