ณ จุดจุดนี้ เครียดมากคะ

สวัสดีคะ
หนูมีเรื่องจะปรึกษาเกี่ยวกับเรื่องเรียนตอนนี้หนูเรียนอยู่ปี 3
เรียนสาขาภาษาอังกฤษ
อยากปรึกษาว่าตอนนี้ มีวิชาหนึ่งคือ วิชาทัวไกด์ คือเราได้คะแนนสอบมิดเทอมที่ผ่านมาน้อยมากเลยคะ
คะแนนเต็ม 35 เราได้แค่ 6.72 เอง คือไม่ผ่าน
การเก็บคะแนนวิชานี้เป็นแบบนี้คะ
คะแนนมิดเทอม 35
คะแนนในห้องเรียน 35
คะแนนสอบไฟนอล 30
รวม 100 คะแนน
เท่ากับเราต้องทำไฟนอลให้ได้ถึง 25 คะแนน รวมถึงทำคะแนนเก็บ 25 เช่นกันถึงจะผ่าน
คือเรากำลังอยู่ในช่วงตัดสินใจอยู่ว่าจะถอนหรือไม่ถอนดี
ใจหนึ่งอยากสู้ แต่อีกใจหนึ่งก็อยากถอน
อยากเรียนจบไวไว สงสารคนที่บ้าน
แต่คะแนนวิชาอื่นโอเคอยู่คะ
รบกวนขอคำปรึกษาหน่อยนะคะ ไม่เอาคำด่าท่อ บันทร จิตใจนะคะ
งดดราม่าด้วยคะ
ขอบคุณที่เข้ามาตอบนะคะ

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
เข้ามาให้กำลังใจค่ะ สู้ๆไปเลยค่ะ

อุปสรรคมีไว้ให้พุ่งชน ^^ สู้ๆ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่