มาแชร์ตัวร้ายที่คุณชอบในโลกภาพยนตร์กันครับ

สำหรับผมตามลำดับเลยนะครับ คนแรก
เป็นตัวร้ายที่ได้ใจผมที่สุดเลยนะโลกภาพยนตร์ คือที่เขาทำไปทั้งหมดเพราะความบ้าและท้าทายแบทแมนเท่านั้น

คนที่สอง
คนนี้จะว่าชอบก็ไม่ใช่ เรียกว่าเกลียดที่สุดดีกว่า คือในหนังแกเกรียนมาก แบบว่าน่าถีบเลยอ่ะ ต้องยกเครดิตให้นักแสดงเลยครับ

คนที่สาม
ข่าน ผู้ร้ายมาดเท่ ซึ่งในเรื่อง แกฉลาดมาก เล่นปั่นหัวกัปตัน เคิร์ก ลูกเรือ รวมไปถึงนายพลให้แตกคอกันได้ ซึ่งเป็นหนึ่งในตัวร้ายที่อันตรายมาก

คนที่สี่
เสียดาย Megatron ในหนังแกได้เป็นบอสตัวรองเกือบทุกภาค (ยกเว้นภาคแรก) สำหรับผมแล้ว แกเป็นคู่ปรับของออฟติมัส ที่เหมาะสมที่สุดแล้ว(เสียดายภาคสาม แกเสียฟอร์มไปเยอะ)

คนสุดท้าย
ผมชอบ แม็กนีโต้ ในเวอร์ชั่น ไมเคิล ฟาสเบนเดอร์มาก เป็นตัวละครที่มีอุดมการณ์ชัดเจน คือแกทำเพื่อปกป้องพรรคพวก คือมีหลายฉากนะที่แกจะดูเหมือนโดนมนุษย์รังแก ซึ่งดูไปดูมาก็เป็นตัวร้ายที่ไม่ได้เลวโดยสันดาน

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่