[CR] นี่คือผิวหน้าหนูเอ๊ะดูทำไมช่างดูไม่เกลี้ยงเกลา ! กระทู้พลีชีพสำหรับสาวๆที่อยากเอาชนะสิวเสรียรอยยยยยยย อะจ๊าก !!!

กระทู้รีวิว
สวัสดีค้าแนะนำตัวก่อนน้าเราชื่อ ออยนะคะ วันนี้ว่าง(หรอ) 555555จริงๆก็ไม่ได้ว่างหรอกคะแค่อยากหาอะไรทำ
อยากจะตั้งกระทู้นานเเล้วละแต่ขก.สมัครสมาชิกเลยขอยืมไอดีจากคุณแฟนผู้น่ารักมาตั้งกระทู้ซะเลย ^^
เข้าเรื่องๆเลยจย้าาาา คืองี้เราเป็นชะนีวัยรุ่นะรรมดานางหนึ่งที่อยากจะมีผิวหน้าขาวใสอะเเแหละเนอะก็สรรหาครีมสรพัดมาโบกลงบนหน้า
แต่แต่แต่ .... ผลลัพที่ได้นี่สิมันไม่โอเคเอาซะเลยเพราะว่าเราแพ้เครื่องสำอางค์ แพ้ชนิดที่แบบว่าแหกยับเยิน จากผิวที่เเข็งเเรงๆดีอยู่เเล้ว
ก็กลายเป้นสิวผลสิวหนองทุกสิวมารวมอยู่บนหน้าเรา เศร้า อะมันแพ้ขนาดไหนไปดูกันเบยย

คือหน้าจะสากไปไหน TT

พังไปอี๊กกก (ตอนนี้เริ่มรุ้สึกอายเบาๆ ร้องไห้)

โอ้ยทำไมหน้าเขรอะขนาดนั้น แย่แย่

เอาละหยุดความสยองไว้เท่านี้ก่อนเเล้วกัน 555555555555555
คือหน้าเราเขรอะมากจนเพื่อนผู้ชายที่ห้องทักว่า "นี่ออยเอาครีมทาส้นเท้ามาทาหน้าหรอ"
คือเราเฟลสุดเฟลมากเเล้วรู้สึกเเย่กับเพื่อนคนนี้มากๆ แต่ก็ช่างเถอะคิดซะว่าเอามาเป้นเเรงบันดาลใจ อมยิ้ม03

เอาไงดีกับชีวิตละอีหนู สู้สิคะ!!! ออยก็หาวิธีรักษาสิวเสรียรอยในเน้ตไปเรื่อยส่วนมากจะเป็นในพันทิปเนี่ยแหละ
ชอบสิงอยู่โต๊ะเครื่องแป้งเป้นประจำ 55555 สุดท้ายก็ได้ค้นพบผลิตภัณต์รักษาสิวที่เหมาะกับตัวเองแล้วก็กู้หน้ากลับมาได้สำเร็จ
ของที่ใช้อยู่ก็มี

พระเอกของเราเบนเเซค ตัวเบสิคที่ใช้รักษาสิวก็โบกนางลงไปบนหน้าก่อนอาบน้ำสัก15นาที
สรรพคุณของนางก็ช่วยละลายสิวอุดตันช่วงแรกๆอาจจะทำให้หน้าแหกไปบ้างเพราะขับสิวออกมาจากใต้ผิวหนัง
แต่ก็อดทนเนอะสักเดือนสองเดือนหน้าก็จะดีขึ้นแน่นอนค้าาาาา

ต่อไปก็ล้างหน้าด้วยสบู่มังคุดภูมิพฤกษา โอ้ยตัวนี้คือดีงามข่ะคู๊ณณณณณใช้เเล้วสิวอักเสบก็เอาอยู่
ไทยทำไทยใช้ไทยเจริญเนอะๆ น้องจขกท.ก็ใช้อยู่เหมือนกันเพราะหน้านางเป็นสิวเเบบเยอะมากๆใช้ไปใช้มาเห้ยสิวหายหมดเลยอะ
คือดีตอนนี้ก็ยังใช้อยู่นะเอ้อ

โอเคมาถึงขึ้นตอนสำคัญของการรักษาเเล้ว ตัวนี้คือผงกาแฟนพอกหน้าสรพพคุณช่วยดีท็อกผิวหน้าที่มีสารพิษตกค้าง
จขกท.ใช้เเล้วโอเคเลยช่วยดูดซับสิ่งตกค้างบนผิวหนังได้ดีเยี่ยม หลังล้างหน้าก็พอกตัวนี้ลงไปเลยจ้าทิ้งไว้สัก20นาทีเนอะพอเเห้งก็ล้างออก
ของเราพอกทุกวันเลยช่วยได้เยอะมากๆ ปอลิง.ใช้ได้ทั้งสองยี่ห้อเลยน้าเราลองเเล้วไม่แพ้จ้าสรรพคุณใกล้เคียง

พอกกาแฟเส้ดเเล้วตามด้วยผงพอกหน้าสมุนไพรซองชมพูของภูมิพฤกษาเหมือนกัน จริงๆตัวนี้ใช้ขัดหน้าได้ด้วยแต่สำหรับคนที่เป็นสิวก็พอกไว้เฉยๆ
ไม่ต้องขัดนะเดี๋ยวผิวจะเจ็บ หลายคนสงสัยว่าทำไมใช้ของแบรนนี้เยอะจังแหะๆ บนซองเค้าเขียนไว้ว่าส่วนผสมจากธรรมชาติร้อยเปอเซ็นต์อะเนอะ
เราเลยค่อยข้างมั่นใจว่าจะไม่แพ้พอลองใช้ก็ไม่แพ้จริงๆด้วยก้เลยใช้ของแบรนนี้มาตลอด อีกอย่างเป็นคนที่บ้าสมุนไพรเจอเเบบนี้เข้าไปก็เลยเลิฟๆ เจ้าคิกคัก

หลังจากทำการล้างขัดพอกเบ้าหน้าของเราเป็นที่เรียบร้อยก็ทำความสะอาดอีกครั้งด้วยน้ำเกลือนะคะ จขกท.ใช้โทนเนอร์ไม่ได้ใช้ได้แต่น้ำเกลือ
ก็ทำการเทน้ำเกลือลงบนลำสีสะอาดเช็ดที่ทีโซนหนึ่งแผ่น เบ้าหน้าซ้ายหนึ่งแผ่นเเล้วก็เบ้าหน้าขวาอีกหนึ่งแผ่น

ช่วงที่ทำการรักษาใช้ครีมอะไรไม่ได้เลยพอดีค้นข้อมูลไปเจอว่าปิโตรเลี่ยมเจลช่วยรักษาสิวผดเเล้วก็ทำให้หน้าชุ่มชื่น
ก็เลยรีบไปสอยมาจากเซเว่นเลย ทำการปาดปิโตรเลี่ยมลงบนผิวหน้าก่อนนอน ตอนแรกแอบกลัวว่าสิวจะเพิ่มมั้ยแต่แปลกแหะสิวไม่เพิ่มขึ้น
แถมยังช่วยไม่ให้หน้าแห้งด้วย(ทาเบนเเซคเเล้วทำให้หน้าแห้งเน้อ) เห้ยคือดีอะก็โบกมันทุกคืน เสียอย่างเดียวโคตรเหนอะหนะเลยแต่ไม่เป็นไร
เพื่อหนังหน้าของเราเรายอมมมมมม เพี้ยนเพลีย

โอ๊ะขั้นตอนเยอะมากๆๆๆๆๆๆๆแต่ก็นะอยากกู้หน้าก็ต้องอดทน ^^
ช่วงนี้สาวๆก็งดใช้เครื่องสำอางค์ไปก่อนนะคะต้องยอมแบกหน้าเปล่าๆไปเรียนเลย
ช่วงเช้าที่ต้องออกนอกบ้านก็ทำได้เเค่ ล้างหน้าด้วยสบู่มังคุด เช็ดน้ำเกลือ ทาครีมกันแดดเเล้วก็แป้งฝุ่นทำได้เเค่นี้จริงๆ

อันนี้เป็นแป้งเเล้วก็ครีมกันแดดที่เราใช้อยู่ประจำนะคะใช้ได้ไม่แพ้ กันแดดเเนะนำมากๆสำหรับทั้งคนที่เป้นสิวและไม่เป็นสิว อ่อนโยนเเล้วก็ไม่เหนียวไม่เป็นคราบละหว่างวันด้วยแหละ เยี่ยม

เอ้อสำหรับสิวอุดตันเเล้วมีหัวหรือสิวหนองที่ใกล้จะแตกเราจะบีบคะแล้วก็เช็ดน้ำเกลือตามด้วยยาทาสิว
แต่เราใช้สำลีแบบก้านบีบอะไม่ได้ใช้เล็บเพราะเล็บเราสกปรก หรือใครที่พอมีกะตังก็ไปให้คุณหมอบีบให้ก็ได้เน้อปลอดภัยดีค้า อมยิ้ม17

อันนี้ยาทาสิวที่เราใช้จ้า ยิ่งสิวอักเสบนี้เอาอยู่นักแล ตอนทาไปแสบนิดๆพอทนได้ 555555555555555

อะแฮ่มๆถึงเวลาเเล้วแหม่อุตส่าทั้งทายาพอกหน้าดีท็อกสารพัดเรามาดูผลลัพกันดีกว่าว่าเป็นจะได
อันนี้เรารักษามาเรื่อยๆนะคะร่วมเวลาก็เกือบๆปีได้เเล้ว ต้องใจเย้นๆนะรับรองว่าผิวเเข็งเเรงกลับมาใสปิ๊งๆได้แน่น๊อนนน

ยังไงลองเอาวิธีของเราไปใช้ดูนะคะเผื่อจะได้ผล แต่สิ่งสำคัญก็คือเวลาเเล้วก็กำลังใจเนอะจขกท.ได้กำลังใจจากแฟนคะ5555555  เขาก็ไม่ได้พูดตรงๆหรอกว่าสู้ๆแต่เขาก็ไม่เคยด่าว่า ล้อปมด้วยหรือทำท่าทีรังเกียจหรืออายเวลาไปไหนมา
ตอนที่เราหน้าแหก 555555555555555 โอเคเท่านี้แหละเนอะสู้สู้นะคะทุกโค้นนนนนนนนจุ้บๆหัวใจหัวใจ
ชื่อสินค้า:   รักษาสิวด้วยตนเอง
คะแนน:     
**CR - Consumer Review : ผู้เขียนรีวิวนี้เป็นผู้ซื้อสินค้าหรือเสียค่าบริการเอง ไม่มีผู้สนับสนุนให้สินค้าหรือบริการฟรี และผู้เขียนรีวิวไม่ได้รับสิ่งตอบแทนในการเขียนรีวิว
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่