ให้อาหารเม็ดอาหารกระป๋องเฉพาะของสุนัขอยู่ เขามีโอกาศเป็นโรคไตไหมครับ

กระทู้คำถาม
ตามหัวกระทู้เลยครับ ว่าถ้าเราควบคุมการกินของเขา
อาจมีให้พวกเนื้อไก่บ้างปลาบ้างแต่ก็ไม่เคยปรุงรสครับ
แต่หลักๆก็อาหารสำหรับสุนัขเป็นส่วนมาก
เพื่อนๆพี่ๆคนไหนที่สัตว์เลี้ยงของตัวเองเป็นโรคไตทั้งที่ก็ควบคุมอาหารของเค้าเป็นอย่างดีบ้างครับ?

(อาหารที่ผมให้กินอยู่ปัจจุบัน DR Luvcare , Pedigree , Jerhigh)
นี่ว่าจะลองซื้อ Hill's Science Diet กับ royal canin เพราะเป็นหมาที่เบื่ออาหารเร็วมากกกกก
ใครมียี่ห้อดีๆแนะนำหน่อยนะครับกลัวว่าเค้าเสี่ยงจะเป็นโรคไตมาก อมยิ้ม17อมยิ้ม17
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่