อยากเรียนภาษาที่ 3 เรียนภาษาอะไรดี?

ตอนนี้หนูกำลังจะขึ้นปี1 เรียนบัญชี คะอยากเรียนรู้ภาษาที่ 3 ไว้
แต่ก็ไม่มั่นใจว่าจะเรียนภาษาอะไรดี
คือหนูจะเรียนเผื่อไว้เป็นใบเบิกทางในการทำงานด้วย
แต่ถ้าไม่มีผลกับการทำงานก็ไม่เป็นไรคะ เอาไว้ประดับความรู้ก็ได้

หนูอยากถามพี่ๆพันทิปคะว่า ภาษาไหนที่น่าเรียนรู้ แล้วมีโอกาสในการใช้งานในอนาคตได้จริง
หนูไม่อยากให้เวลาว่างของหนูสูญเปล่าอะค่ะ

ตอนนี้ภาษาที่คิดไว้ก็มีตัวเลือกเยอะคะ ตัดสินใจไม่ได้สักที
พี่ๆช่วยหนูหน่อยนะคะ ขอบคุณค่ะ ^^
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่