รูปนี้พอจะแต่งให้ดีขึ้นได้มั้ยคะ

กระทู้คำถาม
กำลังหัดถ่ายรูป เรื่ิองการปรับแสง การโฟกัส ชัดลึกชัดตื้น จะได้รูปดีบ้าง แต่เสียซะเยอะค่ะ มาเห็นรูปนี้แล้วอยากเขกหัวตัวเอง  เหมือนรูปในฝันคือ ดอกไม้กลีบเป็นกลีบ ผึ้งงี้ขยับปีกผั่บๆเลย แต่รูปออกมาเศร้ามาก มืดซะ เสียดายค่ะ

ถ้าแต่งได้ต้องใช้โปรแกรมอะไรคะ ตอนนี้ใช้เป็นแต่ Photoscape กำลังจะหาPhotosho มาใช้ค่ะแต่คงต้องศึกษาการใช้ซักพัก ใช้Photoshop ดีกว่าใช่มั้ยคะ

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 3
ขออนุญาตลองปรับดูบ้างค่ะ

เราใช้ photoscape นี่แหละ
[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้
เราไม่ทราบว่าจขกท ถ่ายภาพนี้ตอนเวลาไหน แต่นอกจากความมืด คือการตั้งค่า WB ที่กล้องทำให้ภาพออกมาอมฟ้ารึป่าวน้า
ลองดูนะคะ อมยิ้ม01
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่