นี่พวกเรากำลังทำอะไรกันอยู่นะ??

กระทู้คำถาม
มีชีวิตอยู่ไปตามธรรมชาติอย่างนั้นเหรอ?
แล้วธรรมชาติเนี่ยมันก็จำกัดจังเลยเนอะ
มีอะไรหลายๆอย่างที่อยากจะทำแต่ทำไม่ได้ เพียงเพราะ "มันฝืนธรรมชาติ"

จริงๆแล้วพวกเรามีอิสระในการใช้ชีวิตจริงหรือเปล่านะ?
เราใช่คนกำหนดชีวิตของตัวเองจริงเหรอ? หรือธรรมชาติกำหนดกันแน่นะ

การกระทำ ทักษะ ความสามารถ แม้แต่ความคิด หรือสิ่งต่างๆ มันดูเหมือนว่าจะมีขีดจำกัดของมัน
ทำไมหละ?? ธรรมชาติมันจะไม่ยอมให้เราอยู่เหนือมันได้เลยใช่มั้ย

ธรรมชาตินี่มันแย่จังเลยเนอะ มันจำกัดพวกเราไม่ให้หลุดกรอบออกไปได้เลย
รู้สึกเหมือนถูกบังคับยังไงก็ไม่รู้  นี่พวกเรากำลังเป็นลูกจ้างของธรรมชาติสินะ
ธรรมชาติจ่ายค่าแรงเป็นทรัพยากรให้พวกเราเอามาแปรรูปและใช้ในการดำรงชีวิต
  ธรรมชาติจ้างให้เรามีชีวิต?

อยากจะออกจากธรรมชาติต้องทำยังไง ถึงไปตายมันก็ยังไม่ออกจากธรรมชาติ เพราะการตายก็คือธรรมชาติ
พวกเรานี่ก็ช่างเป็นสิ่งที่น่าสงสาร ต้องอยู่ไปเรื่อยๆ โดยไม่รู้แม้กระทั่งว่าพรุ่งนี้จะเกิดอะไรขึ้น
เอาเปรียบกันจัง ต้องปรับตัวเพื่อให้เข้ากับธรรมชาติตลอด เบื่อแล้วววว

มาช่วยกันหาวิธี ออกจากธรรมชาติกันเถอะ เพื่ออิสระภาพที่แท้จริง ถ้าไม่ได้อยู่ภายใต้กรอบของธรรมชาติ
ทุกๆอย่างก็จะสามารถเป็นไปได้ จะบิน จะเหาะเหินเดินอากาศ จะเป็นอมตะ จะไปสำรวจให้ทั่วเอกภพ
จะหายใจโดยไม่ต้องใช้ออกซิเจน ไม่ต้องมีมวลสภาพ จะล่องลอยไปทุกๆที่ ไปที่ใหม่ๆ
จะไปดูให้เห็นกับตาตัวเอง จะออกเดินทางไปเรื่อยๆ ไปค้นหาความจริง ว่าทุกๆอย่างมันคืออะไร
เพราะว่าอยากที่จะเข้าใจทุกสิ่งทุกอย่าง ----
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่