ถ่ายภาพงานสังสรรค์ ในที่แสงน้อยๆได้บรรยากาศแบบในผับ ทำยังไงคับ ??

เพื่อนต่าง ม. เค้าวานให้ผมถ่ายรูปงานบายเนียร์ให้ แต่ผมไม่มีอุปกรณ์เสริมกล้องเลย อยากจะขอคำแนะนำหน่อยคับ กับการถ่ายรูปงานบายเนียร์เวลากลางคืน สถานที่ที่มีแสงน้อย  ว่าควรจะใช้โหมดอะไรและตั้งค่ายังไง ?(ข้อมูลละเอียดๆได้ยิ่งดีคับ)  โดยผมมีข้อจำกัดคือ มีแค่กล้อง canon 600D กับเลนส์55-250 และเลนส์ธรรมดา เท่านั้น แฟลชแยกหรืออุปกรณ์อย่างอื่นไม่มีเลยจิงๆ เพราะยังมือใหม่... ภาพที่อยากได้ ก็ประมาณนี้เลยคับ ใกล้เคียงก็ยังดี^ ^ >>>  [Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้  ขอบคุณมากๆคับ

#ขออนุญาตแท๊กห้อง
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่