Cathay Pacific นั่ง Business Class ไปฮ่องกงโอเคไหมคะ ?

มีทริปเร่งด่วน(สุดๆ)เข้ามา เพิ่งถูกรีเควสจากพ่อแม่ให้พาไปฮ่องกงสงกรานต์นี้ หกสิบ+ แล้วค่ะ แต่ก่อนไปกับทัวร์ตลอดก็นั่ง eco
ได้ยินบ่นเล็กๆน้อยๆว่าอึดอัด ปวดหลัง ล่าสุดต้นปีไปโตเกียวนั่ง eco การบินไทยคราวนี้ก็ได้ยินอีก เราสงสารค่ะ
กะจะจองแล้วแต่เห็นจากในห้องบลูนี่แหล่ะว่าไม่มีอะไร เราพยายามหารีวิวแล้วแต่ไม่ค่อยช่วยเท่าไหร่
พอเจอโปร 1 แถม 1 ของ HX ก็เห็นคอมเม้นจากในนี้อีกแหล่ะว่าแย่
เลยมาสอบถามผู้รู้อีกทีค่ะ จะเอาความคุ้มไปชักชวนหว่านล้อมสองผู้เฒ่าค่ะ ถ้าไม่โอเคเราก็ไม่เอา เม่าเหม่อ

ปล. เราไม่ได้คาดหวังอะไรวิลิศมาหรานะคะ บอกว่าคุ้มนิดๆหน่อยๆก็เอาแล้วค่ะ เลือกสองอันนี้เพราะราคาค่ะ ชั้นธุรกิจปกติเคยนั่งแต่การบินไทยในประเทศแป็ปเดียวค่ะ ไม่ค่อยรู้เรื่องอะไรกับเขา ขอบคุณค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่