การชำระหนี้ กยศ. ใครทราบช่วยตอบหน่อยนะคะ

คือกู้กยศ.มาปีนึงแล้วค่ะ ยอดหนี้ตอนนี้13200 บาท อยากหยุดกู้น่ะค่ะ
เลยอยากทราบว่า หนี้เราจะเพิ่มขึ้นอีกมั้ย แล้วเพิ่มขึ้นแค่ไหน ตอนนี้กำลังจะขึ้นปี 1 ค่ะ
กู้แค่ตอนม.6ปีเดียว แล้วถ้าเราขอชำระหนี้ไปเลยได้มั้ย หรือยังไง ใครทราบช่วยหน่อยนะคะ
ปล.ตอนนั้นจำเป็นจิงๆค่ะ แล้วก็คิดว่า ไม่อยากเป็นหนี้เยอะกว่านี้แล้ว ช่วยตอบหน่อยนะคะยิ้ม
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่