แมวรู้จักชื่อตัวเองมั้ยคะ

กระทู้คำถาม
----------------แก้ไขเพิ่มเติมรูปนะคะ

ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบนะคะ สงสัยว่าแมวมันอาจจะรู้จักชื่อตัวเองจริงๆ
แต่แค่ไม่อยากเดินมาเฉยๆ

ไหนๆก้มาตั้งกระทู้ถามแล้วเลยเอาแมวมาอวด
ตัวสีเหลือง เกบได้ตอนมีภายุเข้า คิดว่าอะไรตกตรงพื่นเกือบขับรถเหยียบ
เลยให้น้องลงไปดู สรุปเปนลูกแมว น่าสงสารมากแต่หาภาพวันนั้นไม่เจอเลย
มีแต่ภาพตอนที่เอาไปรักษากับคุณหมอแล้ว

ตัวนี้ติสมาก ตบตลอดๆ ทำไมมมมทำไมมมเลี้ยงมาตั้งแต่เล็ก
ไม่สนิทสนมกะคนเลยยยย ย ยยย  

ปัจจุบัน

ตัวนี้ติสมาก ตบตลอดๆ ทำไมมมมทำไมมมเลี้ยงมาตั้งแต่เล็ก

อีกตัวอันนี้ไปเดินตลาดนัดกับน้องแล้วเดินร้องมาแต่ไกลมากๆๆๆ
วันแรกที่เจอก่อนพาไปหาคุณหมอ

ตัวสีขาว- สลิดนี้เหมือนหมาเลยค่ะแต่ก้เหมือนเดิมไม่รู้ชื่อตัวเอง
แต่เฟียมากกกก น่ารักมากกกกกกกกกก <3
ปัจจุบัน

สุดท้ายแล้วๆ  ^,^

---------------------------------

ตามนั้นเลยค่ะที่บ้านเลี้ยงหมา 3 ตัว รู้จักชื่อตัวเองหมดเลย
พอเริ่ม กินข้าวเองได้ก็เรียกมาหมดเลยยยย
แล้วส่วนตัวเป็นคนชอบหมามากๆๆ ไม่เคยชอบแมว

จนมีแมวจร 2 ตัวหลงมาในชีวิต เปนทาสแมวแบบงงๆ
แต่เรียกยังไงก็ไม่เคยมา หรือแมวไม่รู้ชื่อตัวเองคะ

-_-???
แก้ไขข้อความเมื่อ

สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 2
แมวรู้จักชื่อของตัวเอง แต่มันมีความเป็นตัวเองสูงมาก จะมาหรือไม่มา แมวตัดสินใจเอง
บางทีถ้าเรียก แมวก็จะเอาหางตีพื้น แปะ ๆ ๆ ว่า เออรู้แล้ว เรียกอยู่นั่นแหล่ะ จะเรียกทำไมทั้งวัน
บางทีถ้าเรียก แมวก็จะมองกลับมาที่คนเรียก & ทำหูส่ายเป็นเรดาห์ไปมา ว่า เออรู้นะว่าเรียก แต่ไม่จะไม่เดินไป ตูก็ขี้เกียจเป็นนะ
บางทีถ้าเรียก แมวก็จะเดินมาหน่อยนึง แต่ไม่ถึงคนที่เรียกนะ อารมณ์มันหมดกลางทางน่ะ ถ้าทาสต้องการอะไรก็ช่วยเดินมาหากันคนละครึ่งเด่ะ

เนี่ย เลี้ยงแมวมันเป็น อะไรที่ กวน ๆ มึน ๆ ฮา ดีหัวเราะ
ความคิดเห็นที่ 18
นึกถึงคลิปนี้ในยูทูปเลย หมากับแมวต่างกันตรงไหน 55+

คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ
ความคิดเห็นที่ 8
ถ้าเลี้ยงเค้าตั้งแต่เด็ก ๆ เรียกชื่อเค้าบ่อย ๆ เค้ารู้ชื่อค่ะ

แต่แมวส่วนใหญ่จะตามใจตัวเอง...

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่