ใน Line เราสามารถบล๊อค สิ่งที่เขาแชร์ โดยที่ไม่ลบเพื่อนได้ไหมครับ

หลังไม่รู้ว่ามันอับเดทอะไร ตอนนี้รู้สึกว่า ที่หน้าไทม์ไลน์มัน รกวุ่นวายมากนะครับ

คือ เขาถูกใจอะไรก็มันจะต้องมาโชว์บอกตลอด เลยครับ -*- หรือเขาแชร์ก็ไม่รู้

คือตอนนี้มันเยอะเกินนะครับ ขนาดเพื่อนผมแค่ 80 คน ยังรำคาณเลยนะครับ ไม่อยากให้มันเหมือนเฟซ ทางเฟซมันยังคั้งค่าได้ แต่อันนี้ทำไรไม่ได้เลย

ผมลอง กดที่ภาพเลือกซ้อนไทม์ไลน์ แต่ไม่สามารถทำได้ ลองเป็นสิบๆครั้ง  
ผมลอง แอดไป แล้วกดบล๊อค FollowTwit  กลับมามันก็ยังโชว์อีก คือทั้งบล๊อคทั้งอะไรๆก็แล้วแต่ไม่ได้ ไม่อยากลบเพื่อนคนนี้เลย เพราะไม่ได้มีปัญหาอะไรกัน กลัวเขาจะน้อยใจ 555
ผมแค่อยากจะให้มันนิ่งๆแบบเก่า มีโพสต์ที่เป็นเรื่องราวของเพื่อนเรา ไม่ใช้พวกนี้ แค่เฟซก็เยอะพอแล้วนะครับ T T

มีใครพอทราบไม่ครับ ช้วยสอนผมที กราบงามๆเลยครับ T T  

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่