กลุ้มใจไม่อยากเอาลูกไปฝากเนอร์สเซอรี่เลยค่ะ

อีก 2เดือนข้างหน้า เราต้องกลับไปทำงานแล้วค่ะ
จะพาไปฝากปู่ย่าตายาย ก็ไม่อยากเอาภาระไปให้ท่าน เราและสามีทำงานจันทร์-ศุกร์ เลยคิดว่าจะฝากลูกไว้กับเนอร์ส (ตอนนี้น้อง9เดือนกว่าๆค่ะ)
แต่ติดตรงที่ว่าในหมู่บ้านที่อยู่เนอร์สใกล้ๆ ที่ดูไว้ตอนนี้2ที่ อาจจะยังไม่โอเคสำหรับเรา
คือ ไม่มีกล้องวงจรปิด สถานที่ตั้งอยู่เป็นเหมือนข้างล่างคอนโด เป็นห้องเล็กๆ และดูไม่เป็นสัดส่วน
ทั้งราวตากผ้า ที่วางจาน ที่ทำกิจกรรม ตู้เย็น โต๊ะวางอาหารอะไร รวมอยู่ในห้องเล็กๆห้องเดียว รวมกับที่เด็กๆนอนกลางวัน ลูกเราอยู่ในวัยชอบเกาะ กำลังตั้งไข่ ซนมาก กลัวว่าจะไปเกาะโต๊ะเกาะอะไร ตกลงมา
แต่ที่นี่ใกล้บ้านที่สุดค่ะ เราควรหาที่ใหม่ดีไหมคะ หรือเราคิดมากไป หรือใครจะแนะนำที่ไหนได้บ้างจะขอบคุณมากค่ะ แถวนนบุรี บางใหญ่ ที่เดินทางสะดวก
แสดงความคิดเห็น