สอบถามผู้รู้ หรือเซียนฮ่องกง หน่อยคะ ถ้าต้องการใช้ internet เป็นหลัก ระหว่างซื้อซิมจากไทยไป หรือไปซื้อเอาที่โน่นดีกว่าคะ

พอดีเราจะเดินทางไปฮ่องกงต้นเดือนหน้าค่ะ ไม่ได้ไปมาเก๊านะคะ
และต้องการใช้ wifi หรือ internet จาก ipad4 เลยอยากทราบว่า sim ที่เลือกใช้ควรจะเลือกแบบไหนดีคะ
เพราะเกรงว่าถ้าเลือกจากที่บ้านเราไป กลัวมัน activated sim ไม่ได้ค่ะ
หรือถ้าไปซื้อที่นู่น ก็ไม่แน่ใจพิกัด กลัวจะหลงอีกค่ะ

รบกวนเซียนฮ่องกง หรือผู้รู้ช่วยให้ความกระจ่างทีค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่